[Sasisha] Mahojiano na Mehdi Coly, mwanzilishi wa Linkeyword

  • Avril 29 2019
  • SEO

 

Mnamo 2013, nilikutana na Mehdi Coly wakati wa ukuzaji wa jukwaa lake la Linkeyword na ilikuwa hafla ya mahojiano mazuri.

Uchukuaji wa neno la kiungo

 

Imepatikana kwa Influactive mnamo 2015, tovuti asili haijatunzwa tena… na hiyo ni aibu, ikiwa tu kuchukua fursa ya "juisi ya SEO" inayohusishwa na vikoa vinavyorejelea.

Wakati nikitayarisha blogi, kwa hivyo nilijiuliza swali la kufuta nakala hiyo… kabla ya kugundua kuwa ushauri wa Mehdi bado ulikuwa wa thamani mnamo 2019.

Kwa hivyo ninakupa a bora ya ya mawazo yake, iliyochukuliwa kutoka kwa mahojiano ya kwanza.

 

1/ mkakati wa kurejelea Vitacolo.

Kulingana na SEMrush, trafiki ya tovuti ilianza Januari 2011, ilifikia kilele Januari 2012 (9000) lakini ilipungua kidogo tangu Mei 2013 (2000). Ni nini asili ya matatizo haya, je, yanahusishwa kwa usahihi na ukosefu wa tahadhari katika kuunganisha mtandao na algoriti tofauti za Google? Ninaona kwa mfano kiunga kutoka kwa drtontle.com, spanish acupuncturist :).

Nilijifunza SEO nilipojifunza sheria: kwa kusoma mwongozo kamili, katika kesi hii kitabu cha Olivier Andrieu, hadi urejeleaji uliofanikiwa wa wavuti.Nililelewa katika SEO na Olivier na tovuti yake Abondance.

Miaka michache baadaye, nilipata fursa ya kukutana naye ana kwa ana na kuwasiliana naye kwa ukawaida. Ninathamini sana unyenyekevu wake na uwezo wake wa kufanya SEO kupatikana.

Kwa hivyo mkakati wa SEO ulikuwa wa kawaida kabisa: toa yaliyomo nyingi, na neno kuu moja kwa kila ukurasa, na ukurasa mmoja kwa kila neno kuu. Kwa blogu tumeboresha mkia mrefu na kuunda sasisho za kawaida za kikoa.

Katika kiwango cha kuunganisha, sisi, kama karibu kila mtu, tulitumia vyombo vya habari sana katika kipindi cha kabla ya Penguin, haswa mnamo 2010-2011. CP hizi zilituruhusu kupata matokeo ya ajabu, kwa kuwa kwa miezi kadhaa tulikuwa wa kwanza au wa pili kwa maneno yetu kuu 15, katika umoja na kwa wingi, na tulikuwa na uwepo mzuri sana kwenye mkia mrefu.

Wakati huo huo, nilikuwa nikifanya kazi na wakala wa SEO wa Parisiani. Nilibadilisha wakala baadaye kwa sababu nyingi, lakini haswa kwa sababu ya uharibifu ambao wakala huu ulifanya kwenye kuunganisha mtandao. Mnamo 2010 na 2011, sikutumia programu ya kufuatilia viungo… Lakini penguin ilipofika, niligundua kwamba “mkakati” wa wakala wa kuunganisha mitego ulihusisha kuweka viungo kila mahali. Kwa tovuti ya kambi ya majira ya joto, lazima ukubali kuwa ni wastani.

Mnamo 2012, tulipigwa na Penguin mara mbili. Dhambi yetu nzuri ya kipindi cha 2010 - 2011 ilikuwa uboreshaji wa nanga. Kwa hakika, kwa suala la nafasi, kwa hiyo tulipoteza mengi, tukianguka nyuma kutoka kwa pembetatu ya dhahabu chini ya ukurasa wa kwanza. Lakini adhabu hiyo haikuwa na athari nyingi kwa trafiki. Kwa maoni yangu, hii inaelezewa na umuhimu wa trafiki yetu ya mkia mrefu, na kwa ukweli kwamba kikoa kilipata tanki nzuri ya uaminifu kwa sababu ya yaliyomo na urefu wa kutembelewa na watumiaji wa mtandao (vizuri kwamba sijui ikiwa ni. imezingatiwa sana na Google). Kwa wastani, tuna kasi ya chini ya 7% na muda wa kutembelea wa dakika 4 hadi 6 kulingana na kipindi.

Tulijaribu kuondoa viungo vya kuadhibu zaidi: zile zinazotoka kwa tovuti ambazo hazina uhusiano wowote na zetu, ambazo wakala wetu alikuwa amesambaza kwa kupendeza katika tovuti za Ufaransa na za kigeni. Lakini ni wazi tunahitaji kwenda zaidi na punguza nanga zote vyombo vya habari ambavyo niliandika kabla ya kuwasili kwa penguin.

 

[Mnamo mwaka wa 2019, viungo huwa vya kwanza kila wakati na kuongeza nanga zako huumiza. Mimi hushauri kila mara kutengeneza viungo vya aina nomdusite.fr au "Jina la tovuti", chapa badala ya bidhaa au huduma inayouzwa! :]].

 

2/ Kwa nini Linkeyword? Ni kiungo gani kizuri cha SEO?

Linkeyword linatokana na kuchanganyikiwa yangu baada ya penguin. Nilipowafafanulia wanachama na Bodi ya Vitacolo kwamba kuishi kwa colos zetu kulihusishwa na mabadiliko katika algoriti za Google, karibu kila mtu alikasirishwa na mabadiliko haya ambayo yalitilia shaka uendelevu wa rangi zetu nzuri :) . Kisha ilibidi niwaeleze kwamba ilikuwa kawaida kwa Google kuboresha algoriti yake ili kuboresha ubora wa matokeo yake, na kwamba ilikuwa juu yetu kuzoea...

Ili kukabiliana, kwa maoni yangu, unapaswa kujiuliza ni nini Google inajaribu zaidi kuadhibu. Inaonekana kwangu kwamba umakini wa Google ni kuzuia mikakati inayolenga kukuza uzalishaji wa viungo. Kwa hivyo, inahitajika kuzuia:

  1. Mikakati ambayo kiviwanda hutumia kigezo fulani cha algoriti ya Google. Kwa mfano, kuweka nanga sawa kwenye viungo vyake vyote.
  2. Viungo kutoka kwa tovuti ambazo zimekuza uzalishaji wa viungo: tovuti zinazouza viungo, saraka, matoleo ya vyombo vya habari.

Kwa hivyo mkakati wangu ulikuwa kuzingatia kwamba mnamo 2013, kiunga kizuri ni kiunga kinachotoka kwa tovuti ambazo zina uwepo halisi nje ya SEO: tovuti ya mtunza bustani kinyume, tovuti ya mwanablogu "ndani" kidogo ya wakati huu, tovuti yako, yangu. na ya mama mkwe wangu. Ninatia chumvi lakini sio sana.

Wazo laLinkeyword ni kutengeneza viungo na tovuti halisi… Lakini bila usawa, kwa sababu la sivyo tunaangukia kwenye mitego ya ukuzaji viwanda wa mazoea fulani ambayo yanaweza kutambuliwa kwa urahisi na Google.

 

[Wakala wa Eskimoz, kwanza kuhusu "wakala wa marejeleo" n.k., haijafanya vinginevyo kwa ajili yake na wateja wake kwa miaka michache: "makala ya wageni" kwenye tovuti za ubora au zinazowezekana.]

Baada ya hapo, Medhi itaendelea kwa mafanikio kwenye mradi  Optimiz.me.

Nilipata mapato yangu ya kwanza kwenye wavuti mnamo 2012 kwa kukuza na kuchuma mapato ya trafiki ya tovuti zangu (AdSense...).


Tangu 2013 na huduma zangu za kwanza za kitaalamu, nilipata fursa ya kushiriki katika maendeleo ya tovuti zaidi ya 450 katika zaidi ya nchi +20.

Pia soma kwenye blogi

Tazama nakala zote
Hakuna maoni

Maoni?