Digitization ya biashara na taaluma: tishio au fursa?

Neno "digitalization" linavamia makala kwenye mtandao polepole.

Katika kila maoni chini ya ukurasa au kwenye Twitter, mtumiaji anatukumbusha kwamba "sio Kifaransa!!! Digital ni kidole”.

Kwa hivyo tunapaswa kusema juu ya "digitalization"? Isipokuwa kwamba lugha ina wito wa kukabiliana na matumizi.

Kila mtu anaelewa na kutumia neno dijitali kuzungumzia dijitali. Kwa kuwa hakuna mtu anayechukizwa na "sandwich" tena, nadhani hii itakuwa kesi kwa dijiti katika miaka michache. Mbaya zaidi (bora zaidi?) ikiwa neno lina maana kadhaa.

Leo nitazungumzia uwekaji digitali wa biashara na taaluma. Je, tuiogope au tufurahie?

 

1/ Digitization = kupoteza kazi?

Picha ya kawaida kuhusu dijiti mara nyingi ni sawa na uboreshaji wa roboti: uharibifu wa kazi.

Mnamo mwaka wa 2016, utafiti wa Chuo Kikuu cha Oxford ulitangaza kuwa karibukazi moja kati ya mbili ilitishiwa na teknolojia ya kidijitali (47%).

Je, takwimu hii ilihesabiwaje? Kwa kusoma asilimia ya kazi ambazo zinaweza kujiendesha kwa kila kazi. Mara tu kazi inaweza kuwa otomatiki kwa 70%, iko hatarini.

Lakini tahadhari, tunapozingatia tu nchi za OECD, ambazo ni takribani "top 34" ya nchi zilizoendelea zaidi, idadi ya kazi zinazotishiwa na teknolojia ya digital inashuka hadi 9%.

Ni nini kinachotofautisha wakaaji wa nchi tofauti za ulimwengu? Hasa, kutumia vigezo vya Kigezo cha Maendeleo ya Binadamu (HDI): umri wa kuishi (afya), elimu, Pato la Taifa kwa kila mtu.

Kwa ujumla, kadri kiwango cha elimu kinavyokuwa juu, ndivyo nchi inavyozidi kukuza uchumi wa elimu ya juu na ajira zenye sifa ambazo inakuwa vigumu kuziendesha.

Wanasiasa wengine wameshughulikia suala hili kwa upendeleo wa utambuzi, wakielezea kwamba, katika uso wa ukosefu wa ajira mkubwa wa siku zijazo, jibu litakuwa kushiriki kazi zaidi (saa 32, nk).

Seneca alinukuu akicheza kwenye mvua

Kinyume chake, jibu zuri linaonekana kuwa ni kuongeza mafunzo na kuyarekebisha kwa mabadiliko katika jamii, ili kila mtu awe na sifa zinazohitajika kushika kazi.

 

2/ Digitization, fursa kwa wafanyakazi waliofunzwa na kampuni yao.

Kuna hofu ya kihistoria ya upotezaji wa kazi unaohusiana na teknolojia. Alfred Sauvy anatoa mfano wa wabeba maji mwanzoni mwa karne ya 20: pamoja na maendeleo ya bomba la maji na mitandao, 20 kati yao walilazimika kubadilisha kazi!

Tukiangalia hadithi hii kwa jicho lingine, tunagundua kuwa Ufaransa na nchi zingine za Magharibi ni bora zaidi katika matibabu ya maji na taka (Veolia…). Ustadi huu umeruhusu maendeleo yao na kwa sasa unawaruhusu kushinda masoko katika nchi za nje.

Kwa hiyo swali si suala la kupotea kwa ajira bali ni suala la marekebisho ya jamii na usawa katika mwisho.

Kulingana na Taasisi ya Sapiens, sekta zilizo hatarini zaidi ni:

Kazi zinazotishiwa na dijitali

https://www.institutsapiens.fr/wp-content/uploads/2018/08/Note-impact-digital-sur-lemploi.pdf

 

Hii inaambatana na kile tunachoweza kusoma katika Les Echos kwa mfano:

Kufungwa kwa matawi ya benki ya Les Echos

 

Lakini katika sekta hizi, kazi mpya za mtandaoni zinachukua nafasi kutoka kwa zile "zilizoharibiwa" kimwili.

Katika uwanja wa uhasibu, kwa mfano, programu ya mtandaoni kwa wajasiriamali binafsi na VSEs inahitaji wafanyakazi kwa usaidizi. Vile vile ni kweli kwa karibu programu zote za kitaaluma.

Zaidi ya yote, ni vigumu kuzungumza juu ya digitalization bila kutaja fursa zote za ukuaji zinazoletwa na mtandao, hasa kwa Tangaza biashara yako na utafute wateja wapya.

 

Nilipata mapato yangu ya kwanza kwenye wavuti mnamo 2012 kwa kukuza na kuchuma mapato ya trafiki ya tovuti zangu (AdSense...).


Tangu 2013 na huduma zangu za kwanza za kitaalamu, nilipata fursa ya kushiriki katika maendeleo ya tovuti zaidi ya 450 katika zaidi ya nchi +20.

Pia soma kwenye blogi

Tazama nakala zote
Hakuna maoni

Maoni?