Matatizo ya jirani: wakati mmiliki pia anasimamia dharura ya akili

Niliponunua nyumba yangu ya kwanza, nilijaza laha nzuri za EXCEL, ambapo kodi zilifidia malipo ya mkopo wa kila mwezi kwa zaidi ya miaka 25. Kifedha, nilitarajia kila kitu: kazi, ushuru wa mali, ushuru wa mapato ya mali, mfumuko wa bei ...

Lakini bado sikujua kuwa pamoja na mapato ya kukodisha, nilikuwa "nikipata" watu adimu. Kuna kategoria ya wapangaji ambao sio tu wana uwezo wa kuwafanya wengine kuondoka, lakini karibu pia, ninahisi, kushinikiza mmiliki kuuza. Baadhi ya mikataba yangu "nzuri" inaweza kuelezewa na mmiliki wa zamani aliyechoshwa na kusimamia kesi ngumu za kibinadamu.

Tayari nilikuwa nimeandika makala wapangaji wangu mbaya zaidi. Sikumjumuisha mtu huyu kwa sababu hawajibiki kikamilifu kwa matendo yao. Hata hivyo, ilionekana kunijenga kusimulia hali ambayo niliweza kuipata.

Kumbuka ingawa:

Ugonjwa wa ujirani wa kiakili

Tuko katika mwaka wa 2012. Moja ya vyumba vyangu sasa hivi vinapatikana BREST. Mara moja, niliweka tangazo kwenye Le Bon Coin na ninaanza ziara. Wakati nikisubiri mgeni wa kwanza, wapangaji kwenye ghorofa ya chini wanakuja kuzungumza nami.

- " Samahani kwa kukusumbua, lakini mtu kinyume anapiga kelele saa 7 asubuhi; na pia wakati wa mchana. Tulijaribu kujadili naye, bila matokeo.".

Mpangaji mwenye asili ya shida anatoka kwenye nyumba yake kwa wakati huu… Ninajaribu kuanzisha mazungumzo.

- " Hello, inaonekana unafanya kelele kidogo asubuhi?« 

- " Oh samahani. Lakini ni kwa sababu ninashambuliwa. Niliteswa, kulikuwa na mauaji juu yangu“(akiwa ameudhika, anaanza kuuma ncha za vidole).

- " Mhh... unafuatwa na ATP naamini? Unamwona daktari?« 

- " Hapana, lakini mimi si wazimu. Yeye ni mwanamke ambaye ananifanyia mambo » (kwa kunyonya vidole vyake, damu huanza kutiririka kwenye nguo zake na sakafuni).

- " Sawa, lakini itakuwa nzuri kumwambia mtu kuhusu hilo badala ya kupiga kelele kwenye jengo".

Kisha anaanza kutembea kwenye barabara ya ukumbi, akipata damu kwenye kuta pia. Mpangaji kinyume anarudi na kitambaa cha karatasi na anajaribu kumtuliza. hakuna mtu anataka kukuumiza hapa".

Nampa aende nyumbani akae atulie lakini anakataa. (Ni kawaida kidogo ikiwa mwanamke mbaya anamngojea huko. Lakini labda ni rahisi kuhama wakati huo…).

Ndio wakati msichana mchanga kwenye tarehe anafika kutembelea ghorofa ya kupendeza kwenye ghorofa ya kwanza.

Ajabu, nikiwa na mwendawazimu kwenye ngazi na damu yake safi kila mahali, ninapoteza roho yangu nzuri kwa muda.

Tunakwenda kwenye ghorofa. Mara tu mlango umefungwa, ananiuliza " ni kimya hapa?".

Nimepasuliwa kati ya giggles neva na machozi. Alimwona yule mtu wa ajabu, jirani mwenye wasiwasi na damu kwenye kutua, ngazi na kuta.

Ninajaribiwa kujibu "ndiyo, XXX anapotumia dawa yake". Msichana mdogo anaondoka na hatafuatilia (haha kweli?).

Ninaita ATP, bodi yake ya usimamizi. Mtu anayemfuata mpangaji mwenye shida yuko likizo, tunapaswa kurudi wiki ijayo. Ninaelezea hali hiyo kwa undani. ATP inaahidi kuwasiliana na hospitali kuona ikiwa wanaweza kuishughulikia. Inavyoonekana, tayari imetokea kufuatia kuingilia kati kwa polisi; alirudi siku chache baadaye.

Kwa mtazamo wa uhasibu, yeye ni mpangaji mzuri kwani kodi imelipwa bila kukosa kwa miaka. Kwa kiwango cha kibinadamu, ni vigumu kubeba kwa wapangaji wengine wa jengo hilo.

Je, mwenye nyumba afanye nini endapo kutatokea fujo za kitongoji?

Tabia ya shida

Nilipata fursa ya kupata msururu mzuri wa matatizo katika kazi yangu kama kabaila:

  1. Wanyama wanaotangatanga katika maeneo ya kawaida na kufanya biashara zao
  2. Kelele mbalimbali za usiku (mayowe, muziki, mbwembwe huku kitanda kikigonga ukuta unaopakana wa jirani, hazifurahishwi hata kidogo kuwa mseja wakati wa kufungwa, n.k.).
  3. Shughulikia hatua na squat na kuingilia kati kwa polisi.
  4. Amana ya vitu vya kibinafsi katika maeneo ya kawaida, ambayo ikawa kiambatisho cha ghorofa (baiskeli, sanduku la spring na godoro, samani, nk).

Weka kanuni za jengo la umiliki mmoja

Ikiwa wewe ni mmiliki wa mali katika umiliki mwenza, kwa hakika tayari kuna kanuni ya ushirikiano, inayosimamiwa na mdhamini.

Ikiwa jengo ni lako kabisa, nakushauri kuandaa kanuni zako za ujenzi haraka iwezekanavyo. Itafanya iwezekanavyo kuweka mfumo wa umiliki wa majengo:

  1. Wapangaji ambao ni wahasiriwa wa jirani wasio waaminifu wanaweza kujificha nyuma ili kuhakikisha amani yao ya akili.
  2. Unaweza kufanya vivyo hivyo, kwa mdomo, kisha kwa barua / barua pepe na kwa hivyo kufuatilia hatua yako.

Bora zaidi, pamoja na kuionyesha katika maeneo ya kawaida, ni kuwa na sheria ndogo ianzishwe na kutiwa saini kwa wakati mmoja na ukodishaji.

Wajibu wa mmiliki katika kesi ya shida

Mtu wa kwanza anayehusika na usumbufu ni mpangaji mwenye makosa.

Lakini jukumu la mmiliki linaweza kutafutwa ikiwa:

  1. Ameonywa kuhusu ugonjwa huo (taarifa rasmi yenye A/R kwa uthibitisho kamili lakini njia yoyote ya uthibitisho bila shaka itachunguzwa na hakimu; kwa hivyo hata ukionywa kwa SMS rahisi au barua pepe, ACT).
  2. Alibaki bila shughuli.

Mmiliki anapaswa kuchukua hatua gani?

Ni tabia gani ya kuchukua akionywa kuhusu ugonjwa fulani?

Baada ya kujulishwa, mmiliki lazima ajaribu upatanisho wa kirafiki (barua na A/R ili kuomba utiifu wa kanuni, n.k.).

Kisha anaweza kukata rufaa kwa mpatanishi wa haki.

Ikiwa kero itaendelea, itakuwa vyema kuomba kusitishwa kwa kukodisha mbele ya mahakama.

Waamuzi wanasitasita kusitisha ukodishaji wakati kodi inalipwa.

Ndiyo maana ni muhimu kuweka ushahidi wa hatua tofauti za mzozo na ubadilishanaji wa amani unaopendekezwa.

Ripoti za mdhamini na ushuhuda wa wapangaji zinaweza kukusaidia kupata uamuzi unaofaa.

Nilipata mapato yangu ya kwanza kwenye wavuti mnamo 2012 kwa kukuza na kuchuma mapato ya trafiki ya tovuti zangu (AdSense...).


Tangu 2013 na huduma zangu za kwanza za kitaalamu, nilipata fursa ya kushiriki katika maendeleo ya tovuti zaidi ya 450 katika zaidi ya nchi +20.

Pia soma kwenye blogi

Tazama nakala zote
2 Maoni
    • Fabienne
    • Februari 27 2014
    Répondre

    Nina majirani wawili wazimu na sitahama. Naweza kufanya nini? Asante (wengine hawatashuhudia: chini ya kusumbuliwa na eneo lao la kijiografia katika jengo + wanaogopa kidogo).
    Merci

      • investimmo
      • Avril 5 2014
      Répondre

      Habari Fabienne; bila kuchukua nafasi ya ushauri wa wakili:
      1/ Kutana nao, zungumza nao kuhusu hilo.
      2/ Waandikie vizuri.
      3/ Angalia kanuni za ndani za jengo zinatoa nini na uwasiliane na Syndic.

      Kwa kuwa nilikuwa mmiliki wa jengo katika kesi hii, kwa hivyo bila mdhamini, nilikuwa na shida iliyobainishwa na mdhamini na majirani. Kisha wakili wangu akaomba kusitishwa kwa mkataba huo mbele ya Rais wa mahakama ya wilaya, akiambatanisha na picha za shida, ripoti, ushahidi na barua nyingi zilizotumwa.
      Akikabiliwa na mkusanyiko wa ushahidi, hakimu aliamuru kufukuzwa kwa mpangaji.

      Katika kesi za usumbufu wa kitongoji, jambo kuu ni kudhibitisha kuwa kile kinachoteseka sio kawaida.

Maoni?