Uwekezaji wa mali isiyohamishika: Top 10 ya wapangaji wangu mbaya zaidi

Baada ya kununua ghorofa ya kwanza katika kondomu ndogo mwaka 2007, nilichagua ununuzi wa majengo kamili baadaye. Wazo lilikuwa kupunguza ada za kila mwezi kwa kusimamia kila kitu mwenyewe.

Hakika, kwa ununuzi wa jengo la kwanza, nililipa vyumba 6 gharama sawa na moja. Kwa upande mwingine, katika copro ya usawa, una mchanganyiko wa wamiliki / wapangaji, mara nyingi watu wengi wanaohusika na matengenezo mazuri na kazi ya amani ya jengo hilo.

Kwa watazamaji ambao ni wapangaji 100%, hali ni tofauti mara moja. Kwa kuongeza, unapokutana na "kesi", una hadithi za kusimulia kwenye milo ya familia...

1/ Mpangaji ambaye anakuonya kwamba ameondoka kwenye ghorofa.

Kama hajalipa mwezi uliopita, hakuna hesabu ya kuondoka na hakuna amana ya kuweka katika kesi ya kuzorota bila shaka.

Miezi michache baadaye, kodi itaandika kwa kodi ya nyumba. Hawana ujinga wa kugusa na maswali yao: anwani mpya ya mpangaji, mwajiri… Kuweka wazi kwamba kama huna taarifa, kila kitu kinaweza kuwekwa kwa gharama yako!?

Wakati mpangaji anaondoka bila onyo na kujibu simu kimakosa, sasa atakuambia kuwa "hana makazi" ikiwa utamuuliza anwani yake mpya.

Kwa hivyo mtu huyo angeacha malazi usiku kucha na kulala barabarani? Hadithi isiyofaa sana kwa watu ambao hawana makazi.

2/ Mpangaji anayewategemea sana wazazi wake (au kinyume chake).

Mara kadhaa, nilitembelea mwanafunzi mchanga. Malazi anayopenda na tunakubali kukutana tena ili kutia saini mkataba wa kukodisha.

Kesi ya kwanza: baba haoni malazi ya kutosha kwa mtoto wake.

Akiwapo wakati wa ziara ya pili, baba anadharau jumba la "zamani" (moyo wa kihistoria wa jiji na mihimili iliyo wazi na sakafu ya mbao…). Hajashughulikia chochote hadi sasa lakini hakika atapata kitu bora zaidi.

Spoiler: hatapata chochote kutokana na soko dogo, meza fahari yake na unipigie simu tena wiki inayofuata… nitakapompata mtu mwingine.

Hapo awali, malazi yalichukuliwa na wanandoa kufuatia uhamisho wa kitaaluma wa muda. Walifurahi.

Kesi ya pili: mzazi aliyeachwa anapinga chaguo la mzazi mwingine.

Kukodisha aliingia na msichana mdogo na baba yake; hatua inaendelea vizuri na sijasikia chochote… hadi mama alipomtembelea bintiye na kukuta kwamba anaishi katika makazi duni.

Ninapokea simu nyingi za vitisho kwa sababu malazi (yaliyoainishwa D) hayatakuwa na adabu. Ningelazimika kuchukua nafasi ya bafu, kusakinisha bomba za mchanganyiko na kwa kweli nifanye upya rangi. Ninampa kuondoka bila taarifa na kurejeshewa amana yake. Hatimaye, mimi ni jambazi, kama mume wake wa zamani, lakini binti yake atasalia. miaka 3.

3/ Mpangaji anayegonga kuta kwa miguu na ngumi.

Akiwa amerithi kutoka kwa mmiliki wa awali, yeye pia hupiga mayowe machache akiwa amelewa sana. Polisi huja kutoa salamu mara kwa mara wakati majirani wamechoka.

Anaishia kusonga na ni fursa ya kujifunza jinsi ya kujaza kuta na gazeti na plasta.

4/ Mpangaji anayevunja pua ya jirani.

Mwana wa familia nzuri, kijana huyu anageuka mbali na wazazi wake ili kuongeza takwimu zake za "kredi za mitaani".

Baada ya mafanikio fulani katika uagizaji/usafirishaji na biashara ya mihadarati, malazi yake yanatembelewa.

Ana hakika kwamba mpangaji kwenye ghorofa ya chini yuko ndani na anaamua kukabiliana naye. Baada ya kumpiga na kupasua pua yake, hatimaye anasadikishwa kuwa hana hatia.

Mwathiriwa anakataa kuwasilisha malalamiko kwa kuogopa kulipizwa kisasi.

Nitamwomba mama mnyanyasaji haraka amtafutie nyumba nyingine, ambayo atafanya, akiomba msamaha kwa ajili yake.

5/ Mpangaji ambaye hawezi kustahimili "Wafaransa wachafu".

Ninaitwa na mpangaji wa majengo ya biashara kwenye ghorofa ya chini.

Maeneo ya kawaida ni magumu kufikia kwa sababu ya vitu vilivyohifadhiwa na mpangaji hapo juu.

Alijaribu kujadiliana naye lakini haongei na "Wafaransa wachafu".

Bahati mbaya sana hakuniambia kuhusu chuki hii ya kusaini mkataba wa kukodisha, ningeweza kumuepusha na mateso mengi.

Baadaye, mpangaji mwingine wa jengo hilo ataitwa "Mhindi mchafu wa Magharibi" kabla ya kutishiwa kwa kurushiwa mawe.

Polisi watakuja kwa matembezi, watadhihakiwa kutoka madirishani, kisha kuondoka.

6/ Mpangaji anayeomba punguzo kwa sababu mpya kila mwezi.

Baada ya miezi 2 ya kukodisha, mimi hupokea maombi yake mara kwa mara ya punguzo la kodi:

  1. Kodi ya nyumba ni ghali zaidi kwa kila m² kuliko wastani wa kodi katika jiji. Ndiyo, sawa, lakini sio kitongoji cha wastani, wala katika hali ya wastani. Kwa nini umeichagua ikiwa ni ghali sana!?
  2. Nasikia majirani sana. Insulation ya sauti kati ya sakafu inapaswa kupitiwa.
  3. Bomba limepitwa na wakati, itakuwa muhimu kuweka mchanganyiko. Ninakubali na kutuma fundi kuchukua nafasi yake.
  4. Sipati tena x (5€ bidhaa), ilibidi fundi aichukue.

Ilikuwa kikomo changu. Nilimtolea kuondoka bila taarifa mara tu atakapopata makao ya kufaa zaidi :/.

7/ Mpangaji wa concierge wa jengo anayekupa ripoti.

« Kuna njia nyingi katika Mademoiselle X kwenye ghorofa ya 2, mara nyingi wavulana".

Nimechanganyikiwa kati ya vicheko kama vile "mwache aishi maisha yake" na maswali ya kama mkufunzi wa "mtaalamu" anaweza kuwa na wasiwasi.

Baada ya utafiti, hapana, mkopeshaji kwa nia njema anaweza kulala kwa amani. Mmiliki hawajibiki kwa chochote isipokuwa, bila shaka, ikiwa ni mshirika wa uhalifu

8/ Mpangaji anayepitisha mbwa wawili muda mfupi baada ya kuhamia.

Na waache wajisaidie katika ghorofa, ngazi au ua wa kawaida.

Kuwatembeza nje? Hapana, yeye hana kamba.

Nitamaliza kununua mbili na kupanda kwenye mlango wa uani.

9/ Mpangaji (yule yule) ambaye kwa busara (si) anatupa kinyesi cha mbwa wake nje ya dirisha la ghorofa ya pili.

Wakati mwingine kwenye magari.

10/ Mpangaji ambaye "alisulubiwa" na "alishuhudia mauaji katika familia yake".

Kwa kuongeza, "nyumba yake inahangaika" na "ana siri nyingi za kufichua".

Baada ya miaka michache, mlezi wake atakubali kwamba anahitaji huduma na atahamia kliniki.

(Hakika 100% bila shaka… na inasikitisha kidogo pia).

Nilipata mapato yangu ya kwanza kwenye wavuti mnamo 2012 kwa kukuza na kuchuma mapato ya trafiki ya tovuti zangu (AdSense...).


Tangu 2013 na huduma zangu za kwanza za kitaalamu, nilipata fursa ya kushiriki katika maendeleo ya tovuti zaidi ya 450 katika zaidi ya nchi +20.

Pia soma kwenye blogi

Tazama nakala zote
Hakuna maoni

Maoni?